editvideo.tools / công cụ / Đổi giọng nói trong video
Công cụ · Chỉnh sửa
Đổi giọng nói trong video
Đổi giọng nói trong bất kỳ video nào ngay trên trình duyệt: giọng sóc chuột, trầm, robot và tăng âm trầm, chỉ tác động rãnh âm thanh còn hình ảnh giữ nguyên.
Thả video vào đây
MP4, WebM, MOV, MKV — bất cứ thứ gì trình duyệt giải mã được.
RIÊNG TƯ THEO THIẾT KẾ — RIÊNG TƯ THEO THIẾT KẾ — giải mã, xử lý và mã hóa đều chạy trong bộ máy trình duyệt. Không máy chủ nào thấy tệp của bạn.
Cách đổi giọng trong video
Tải video lên, chọn một preset và tải kết quả xuống. Công cụ tách rãnh âm thanh khỏi video, áp hiệu ứng rồi ghép lại. Bốn preset: Sóc chuột nâng cao độ lên 1,5 lần, Giọng trầm hạ xuống còn ba phần tư, Robot xử lý qua bộ điều biến vòng cổ điển, và Tăng âm trầm thêm bộ lọc kệ thấp cho âm dày hơn. Luồng hình ảnh được sao chép nguyên vẹn, mọi thứ chạy cục bộ trong trình duyệt của bạn.
- 1. Tải video lênKéo thả video tối đa 300 MB và hai phút. Mọi định dạng trình duyệt phát được đều chấp nhận.
- 2. Chọn presetChọn sóc chuột, giọng trầm, robot hoặc tăng âm trầm. Mỗi preset thay đổi rãnh âm thanh theo cách khác nhau và nghe rõ rệt.
- 3. Đổi giọngBấm nút. Rãnh âm thanh được tách ra, xử lý rồi ghép lại. Hình ảnh video không bị render lại.
- 4. Tải kết quảLưu file MP4 và nghe thử. Muốn hiệu ứng khác, chọn preset khác và chạy lại trên cùng một file.
- Mẹo: hiệu ứng sóc chuột làm video ngắn lại vì âm thanh phát nhanh hơn. Giọng trầm kết thúc đúng chỗ video kết thúc, vì âm thanh bị làm chậm dài hơn hình ảnh.
- Video ngắn vui nhộn thì chọn sóc chuột. Đoạn thuyết minh hoặc podcast thì giọng trầm nghe chuyên nghiệp hơn.
- Preset robot hợp nhất với lời nói. Nhạc qua bộ điều biến vòng sẽ nhanh chóng bị nhiễu.
- Tăng âm trầm giữ nguyên cao độ, chỉ làm dày dải trầm. Dùng khi bạn muốn giọng có lực hơn, không phải đổi giọng khác.
FAQ
Câu hỏi thường gặp
Đổi giọng nói trong video có thực sự miễn phí không?
Có — hoàn toàn miễn phí, không phí ẩn, không gói cao cấp và không cần đăng ký. Công cụ chạy hoàn toàn trong trình duyệt của bạn.
Tôi có cần cài đặt gì để dùng Đổi giọng nói trong video không?
Không. Nó chạy trực tiếp trong trình duyệt. Không cần cài phần mềm, không cần tải ứng dụng, không cần plugin.
Video của tôi có bị tải lên máy chủ khi dùng Đổi giọng nói trong video không?
Không bao giờ. Mọi xử lý diễn ra cục bộ trên thiết bị của bạn. Tệp không bao giờ rời khỏi máy tính — vì vậy không có chờ đợi tải lên, không có rủi ro riêng tư.
Đổi giọng nói trong video hỗ trợ những định dạng video nào?
Nhận MP4, WebM, MOV và MKV — bất cứ thứ gì trình duyệt giải mã được. Đầu ra mặc định là MP4, phát được trên mọi thiết bị.
Tệp của tôi sẽ ra sao sau khi xử lý?
Không có gì được lưu ở bất cứ đâu. Đóng tab là mọi thứ biến mất. Chúng tôi không có máy chủ, không lưu trữ và không thể truy cập tệp của bạn.
Video của tôi có bị watermark không?
Không — mọi tệp tải xuống đều 100% không watermark. EditVideo không bao giờ thêm logo vào tệp của bạn.
Công cụ đổi giọng hoạt động thế nào?
Công cụ tách rãnh âm thanh khỏi video, áp hiệu ứng số rồi ghép trở lại. Luồng hình ảnh được sao chép không đổi, mọi xử lý diễn ra ngay trong trình duyệt.
Hình ảnh video có thay đổi không?
Không. Với file MP4 và MOV, luồng video được sao chép từng byte. Với định dạng khác, video được mã hóa lại thành MP4, hình ảnh nhìn vẫn như cũ và phát được ở mọi nơi.
Vì sao hiệu ứng sóc chuột làm video ngắn lại?
Vì giọng sóc chuột là âm thanh phát nhanh gấp rưỡi. Video kết thúc khi âm thanh nhanh hơn kết thúc, nên một phần ba cuối clip bị cắt bỏ.
Vì sao giọng trầm dừng đúng lúc video kết thúc?
Giọng trầm là âm thanh bị làm chậm, dài hơn hình ảnh. Âm thanh bị cắt đúng lúc video kết thúc, nên phần đuôi của lời nói đã làm chậm không phát nữa.
Có thể đổi cao độ mà không đổi tốc độ không?
Không với các preset này. Sóc chuột và giọng trầm là hiệu ứng cổ điển gắn với tốc độ: cao độ thay đổi do phát nhanh hoặc chậm hơn. Robot và tăng âm trầm thay đổi chất giọng mà không đổi tốc độ.
Video của tôi có bị tải lên đâu không?
Không. Tách, xử lý và ghép lại đều chạy trong trình duyệt. File không bao giờ rời khỏi thiết bị, và sau khi trang tải xong công cụ vẫn hoạt động ngoại tuyến.
Dùng được những định dạng nào?
Bất kỳ video nào trình duyệt phát được: MP4, WebM, MOV, MKV và hơn nữa. MP4 và MOV được sao chép hình ảnh không tổn hao; định dạng khác được mã hóa lại thành MP4.
Có giới hạn dung lượng và độ dài không?
Chấp nhận video tối đa 300 MB và hai phút. Video dài hơn vẫn chạy được trên hầu hết trình duyệt, nhưng thời gian xử lý tăng theo độ dài, nên nên dùng clip ngắn.
Đổi giọng có làm giảm chất lượng âm thanh không?
Âm thanh đã xử lý được lưu dạng AAC 160 kbps, nghe rất gần bản gốc. Sóc chuột và giọng trầm cố ý thay đổi chất giọng; robot mang tiếng rè đặc trưng của nó.
Có thể đổi giọng trong bài hát không?
Được, công cụ đổi mọi âm thanh trong video, kể cả nhạc. Hiệu ứng sóc chuột trên nhạc là âm lên cao độ cổ điển, còn tăng âm trầm hợp với mọi loại nhạc.
Vì sao giọng robot nghe như vậy?
Preset robot dùng điều biến vòng, kỹ thuật đứng sau giọng nói khoa học viễn tưởng kinh điển: tín hiệu được nhân với sóng mang 32 Hz, tạo các dải bên kim loại quanh giọng gốc.
Công cụ đổi giọng có miễn phí không?
Miễn phí, không đăng ký, không chèn watermark, không giới hạn lượt. Việc xử lý chạy trên thiết bị của bạn, nên chẳng có gì để thu phí.